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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

TANESCO NA MASDAR ZA SAINI MAKUBALIANO YA KUENDELEZA MIRADI YA NISHATI
JADIDIFU NCHINI
AGOSTI 04, 2022.

Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) na Kampuni ya Masdar inayomilikiwa na Serikali ya Umoja
wa Falme za Kiarabu wamesaini makubaliano ya kuendeleza nishati ya jadidifu nchini (Joint
Development Agreement).

Hafla hiyo imefanyika kando ya Kongamano la Kimaitaifa la Nishati linalofanyika jijini Dar es Salaam
kwa siku mbili na kushuhudiwa na Waziri wa Nishati Mhe. January Makamba.

Makubaliano hayo yanalenga uendelezaji wa nishati jadidifu ambapo utekelezaji wa miradi hiyo
utafanyika kwa awamu mbalimbali ikiwa na lengo la kufikia hadi Megawati 2000 za umeme nchini.

Akizungumza katika hafla hiyo Waziri wa Nishati Mhe. January Makamba amesema kuwa tukio la utiaji
saini makubaliano hayo ni matunda ya ziara ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Samia Suluhu Hassan aliyoifanya mapema mwaka huu katika nchi za Umoja wa Falme za Kiarabu
(UAE.).

Kwa upande, wake Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO, Maharage Chande amesema makubaliano
haya kati ya TANESCO na kampuni ya Masdar yataleta mapinduzi makubwa katika uendelezaji wa
nishati jadidifu nchini.

“Mkataba tunaosaini leo utahusisha uendelezaji wa nishati ya jadidifu hususan nishati ya jua, ambapo
katika mradi wa awamu ya kwanza tunatarajia kuzalisha takribani Megawati 600 za umeme wa jua, na
tutaendelea na miradi mingine hadi kufikia Megawati 2000," amesema Maharage.

Naye Mkuu wa Uendelezaji Biashara na Uwekezaji wa Masdar, Abdulla Zayed amesema kuwa miradi
iliyopo kwenye makubaliano hayo uendelezaji wake unategemea kufikisha Megawati 5000 hadi kufika
mwaka 2025.

Utekelezaji wa mkataba huu utasaidia kuongeza uzalishaji wa umeme kupitia vyanzo mseto nchini.

Imetolewa Na;
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